Al Khor
Al Khor là một thành phố ở Qatar. Nơi đây nằm gần biển. Dân số khoảng 31.547 người (2008). Theo phân loại Köppen, nơi đây có khí hậu hoang mạc nóng (BWh): rất ít mưa và nắng gay gắt.
Đẹp nhất: Th1–Th3. Độ ấm, nắng và ngày khô theo từng tháng.
Al Khor trong nháy mắt
Những tháng có điểm thời tiết cao nhất
Nhiệt độ cao trung bình tháng 8
Nhiệt độ thấp trung bình tháng 1
Lượng mưa 13 mm
Lượng mưa 0 mm
tháng 8
Al Khor đã phát triển thế nào
Dân số khu vực đô thị (hiện 13 km²), năm năm một lần từ 1975; năm 2030 là dự báo.
+443%12 nghìn năm 1975 → 66 nghìn năm 2025Thời tiết Al Khor
Hiện tại và mười ngày tới. Dự báo 14 và 30 ngày chỉ cách một cú nhấp.
Trời quang · gió 7 km/h · độ ẩm 60%
Khi nào nên đến Al Khor
Điểm thời tiết của từng tháng (độ ấm, nắng, ngày khô) kèm nhiệt độ và lượng mưa.
| Th1 | Th2 | Th3 | Th4 | Th5 | Th6 | Th7 | Th8 | Th9 | Th10 | Th11 | Th12 | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Điểm | 94 | 96 | 95 | 84 | 65 | 58 | 58 | 58 | 58 | 68 | 85 | 94 |
| Cao | 20° | 21° | 23° | 28° | 33° | 36° | 37° | 37° | 36° | 32° | 27° | 22° |
| Thấp | 16° | 16° | 18° | 22° | 26° | 29° | 30° | 31° | 29° | 27° | 23° | 18° |
| Mưa (mm) | 13 | 14 | 25 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 1 | 8 | 22 |
| Ngày mưa | 3 | 2 | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 1 | 2 | 3 |
| Biển | 20° | 20° | 21° | 24° | 27° | 30° | 32° | 34° | 33° | 31° | 27° | 23° |
Có gì ở Al Khor
Hòa nhạc, trận bóng đá, các ngày lễ sắp tới và lễ hội địa phương quanh năm.
Địa điểm âm nhạc
Hoạt động ngoài trời quanh Al Khor
Các tuyến đi bộ từ thị trấn và những gì có thể làm trong vòng 15 km: nhà nghỉ trên núi, điểm ngắm cảnh, leo núi, cắm trại, khu trượt tuyết và điểm lặn.
Thiên nhiên quanh Al Khor
Động vật hoang dã tháng tháng 10
Các loài chim và thú được quan sát nhiều nhất tháng này (Qatar), so với phần còn lại của năm.
Bầu trời Al Khor
Động đất quanh Al Khor
30 ngày qua trong bán kính 300 km và dữ liệu từ năm 1950.
Trường đại học và viện nghiên cứu
Al Khor nhìn từ trên cao
Cách đến Al Khor
Những nơi gần Al Khor
Những nơi có khí hậu giống Al Khor
So sánh từng tháng theo nhiệt độ, lượng mưa và nắng.
