



La Trinité
La Trinité là một thị trấn ở Provence-Alpes-Côte d'Azur, Pháp. Nơi đây nằm gần biển. Dân số khoảng 10.602 người (2023). Theo phân loại Köppen, nơi đây có khí hậu Địa Trung Hải mùa hè nóng (Csa): mùa hè khô, nhiều nắng; mùa đông ôn hòa và ẩm hơn.
Đẹp nhất: Th6 · Th9–Th10. Độ ấm, nắng và ngày khô theo từng tháng.
La Trinité trong nháy mắt
Những tháng có điểm thời tiết cao nhất
Nhiệt độ cao trung bình tháng 8
Nhiệt độ thấp trung bình tháng 1
Lượng mưa 63 mm
Lượng mưa 20 mm
tháng 8
trong phạm vi 12 km
Thời tiết La Trinité
Hiện tại và mười ngày tới. Dự báo 14 và 30 ngày chỉ cách một cú nhấp.
Nhiều mây · gió 8 km/h · độ ẩm 53%
Khi nào nên đến La Trinité
Điểm thời tiết của từng tháng (độ ấm, nắng, ngày khô) kèm nhiệt độ và lượng mưa.
| Th1 | Th2 | Th3 | Th4 | Th5 | Th6 | Th7 | Th8 | Th9 | Th10 | Th11 | Th12 | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Điểm | 55 | 59 | 70 | 75 | 73 | 77 | 70 | 67 | 79 | 77 | 65 | 56 |
| Cao | 13° | 14° | 16° | 18° | 22° | 26° | 29° | 29° | 25° | 21° | 17° | 14° |
| Thấp | 6° | 6° | 8° | 10° | 14° | 17° | 20° | 20° | 17° | 13° | 9° | 7° |
| Mưa (mm) | 71 | 49 | 47 | 80 | 63 | 42 | 20 | 29 | 82 | 125 | 120 | 108 |
| Ngày mưa | 8 | 7 | 8 | 10 | 11 | 8 | 6 | 7 | 8 | 9 | 11 | 8 |
| Biển | 14° | 13° | 14° | 15° | 18° | 21° | 24° | 25° | 22° | 20° | 17° | 15° |
Có gì ở La Trinité
Hòa nhạc, trận bóng đá, các ngày lễ sắp tới và lễ hội địa phương quanh năm.
Di tích và bảo tàng ở La Trinité
Hoạt động ngoài trời quanh La Trinité
Các tuyến đi bộ từ thị trấn và những gì có thể làm trong vòng 15 km: nhà nghỉ trên núi, điểm ngắm cảnh, leo núi, cắm trại, khu trượt tuyết và điểm lặn.
Thiên nhiên quanh La Trinité
Động vật hoang dã tháng tháng 10
Các loài chim và thú được quan sát nhiều nhất tháng này (Pháp), so với phần còn lại của năm.
Bầu trời La Trinité
Động đất quanh La Trinité
30 ngày qua trong bán kính 300 km và dữ liệu từ năm 1950.
Mạnh nhất gần đây kể từ 1950
Thị trấn và làng quanh La Trinité
Mỗi nơi có trang riêng: thời tiết, khí hậu và thời điểm đẹp nhất.
La Trinité nhìn từ trên cao
Mã bưu chính
Mã dành cho doanh nghiệp và hộp thư · 7
Cách đến La Trinité
Những nơi gần La Trinité
Những nơi có khí hậu giống La Trinité
So sánh từng tháng theo nhiệt độ, lượng mưa và nắng.