
La Table
La Table là một điểm dân cư nhỏ ở Auvergne-Rhône-Alpes, Pháp. Nơi đây nằm ở độ cao 851 m so với mực nước biển. Dân số khoảng 445 người (2023). Theo phân loại Köppen, nơi đây có khí hậu đại dương (Cfb): mưa rải đều quanh năm, không có mùa khô rõ rệt.
Đẹp nhất: Th7–Th9. Độ ấm, nắng và ngày khô theo từng tháng.
La Table trong nháy mắt
Những tháng có điểm thời tiết cao nhất
Nhiệt độ cao trung bình tháng 7
Nhiệt độ thấp trung bình tháng 1
Lượng mưa 128 mm
Lượng mưa 104 mm
trong phạm vi 13 km
Thời tiết La Table
Hiện tại và mười ngày tới. Dự báo 14 và 30 ngày chỉ cách một cú nhấp.
Trời có mây rải rác · gió 1 km/h · độ ẩm 65%
Khi nào nên đến La Table
Điểm thời tiết của từng tháng (độ ấm, nắng, ngày khô) kèm nhiệt độ và lượng mưa.
| Th1 | Th2 | Th3 | Th4 | Th5 | Th6 | Th7 | Th8 | Th9 | Th10 | Th11 | Th12 | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Điểm | 26 | 31 | 30 | 50 | 63 | 65 | 69 | 70 | 71 | 52 | 23 | 24 |
| Cao | 4° | 6° | 11° | 15° | 19° | 22° | 25° | 24° | 20° | 15° | 9° | 5° |
| Thấp | -3° | -3° | 0° | 3° | 7° | 11° | 12° | 12° | 9° | 6° | 1° | -2° |
| Mưa (mm) | 132 | 105 | 116 | 104 | 128 | 119 | 105 | 110 | 117 | 132 | 127 | 142 |
| Ngày mưa | 12 | 10 | 13 | 12 | 17 | 14 | 13 | 12 | 11 | 12 | 13 | 13 |
Có gì ở La Table
Hòa nhạc, trận bóng đá, các ngày lễ sắp tới và lễ hội địa phương quanh năm.
Di tích và bảo tàng ở La Table
Hoạt động ngoài trời quanh La Table
Các tuyến đi bộ từ thị trấn và những gì có thể làm trong vòng 15 km: nhà nghỉ trên núi, điểm ngắm cảnh, leo núi, cắm trại, khu trượt tuyết và điểm lặn.
Thiên nhiên quanh La Table
Động vật hoang dã tháng tháng 10
Các loài chim và thú được quan sát nhiều nhất tháng này (Pháp), so với phần còn lại của năm.
Bầu trời La Table
Động đất quanh La Table
30 ngày qua trong bán kính 300 km và dữ liệu từ năm 1950.
Mạnh nhất gần đây kể từ 1950
Thị trấn và làng quanh La Table
Mỗi nơi có trang riêng: thời tiết, khí hậu và thời điểm đẹp nhất.
La Table nhìn từ trên cao
Mã bưu chính
Cách đến La Table
Những nơi gần La Table
Những nơi có khí hậu giống La Table
So sánh từng tháng theo nhiệt độ, lượng mưa và nắng.
