



Cape Verde
Khoảng 544 nghìn người sống ở Cape Verde, trên diện tích 4.033 km² chia thành 22 vùng; thủ đô là Praia. Đỉnh cao nhất là Pico do Fogo (2.829 m).
Trung bình của 13 nơi được ghé thăm nhiều nhất. Đẹp nhất: Th3–Th4 · Th6.
Cape Verde trong nháy mắt
Places of Earth theo dõi 2.701 địa điểm ở đây theo từng tháng, cùng 38 ngọn núi và 25 di tích; với những nơi đông khách nhất, các tháng đẹp nhất là tháng 3, tháng 4 và tháng 6.
Dân số Cape Verde
Năm năm một lần từ 1950; từ 2030 là dự báo.
+185%185 nghìn năm 1950 → 527 nghìn năm 2025 → 566 nghìn năm 2050Cape Verde · Qua các con số
Năm gần nhất của mỗi chuỗi; đường biểu diễn toàn bộ chuỗi từ 1960.
Khi nào nên đến Cape Verde
Những nơi có thời tiết đẹp nhất mỗi tháng, chấm điểm theo khí hậu.
Địa điểm và vùng ở Cape Verde
Những nơi được ghé thăm nhiều nhất cùng điểm tháng này, sau đó là từng vùng với mọi thứ chúng tôi theo dõi ở đó.
Praia
Cidade Velha
Nova Sintra
Mindelo
Tarrafal
Assomada
Sal Rei
Pedra Badejo
22 vùng
Cape Verde nhìn từ trên cao
Mỗi nơi được chấm điểm theo tháng bạn chọn: nhiệt độ dễ chịu, ngày khô ráo và trời quang.
Thiên nhiên ở Cape Verde
Động vật hoang dã tháng tháng 10
Các loài chim và thú được quan sát nhiều nhất tháng này, so với phần còn lại của năm.
Hoạt động ngoài trời ở Cape Verde
Tuyến đi bộ, khu trượt tuyết và mọi hoạt động ngoài trời, kèm số lượng.
Văn hóa ở Cape Verde
25 di tích và 6 bảo tàng; nổi tiếng nhất xếp trước.
Sự kiện ở Cape Verde
Mặt đất và bầu trời ở Cape Verde
Động đất từ 1950 và trong tháng qua; nhật thực, sao băng và Mặt Trăng nhìn từ thủ đô.
Cách đến Cape Verde
4 sân bay lớn, 6 bến phà; những nơi gần các điểm được ghé thăm nhiều nhất.
Thông tin hữu ích
Ổ cắm, tiền tệ, số điện thoại và chiều lưu thông: những điều cần biết trước khi hạ cánh.

